લાઇફ સ્ટાઇલ

રાત્રે આ રીતે ચહેરા પર લગાવો 4 બદામ, મોંઘા ફેશિયલ કરતા પણ વધારે ચમકશે ચહેરો!

લોકો પોતાના ચહેરાને ચમકદાર બનાવવા માટે મોંઘા ફેશિયલ કરાવવા બ્યુટી પાર્લરમાં જાય છે. પરંતુ ઘરે પણ માત્ર 4 બદામની મદદથી તમે મોંઘા ફેશિયલ કરતાં પણ વધુ સુંદરતા મેળવી શકો છો. બસ આ માટે તમારે રાત્રે યોગ્ય રીતે બદામનો ઉપયોગ કરવો પડશે. માત્ર બદામ જ નહીં, અન્ય 2 વસ્તુઓ ચહેરાને ચમકદાર બનાવી શકે છે.

લોકો પોતાના ચહેરાને ચમકદાર બનાવવા માટે મોંઘા ફેશિયલ કરાવવા બ્યુટી પાર્લરમાં જાય છે. પરંતુ ઘરે પણ માત્ર 4 બદામની મદદથી તમે મોંઘા ફેશિયલ કરતાં પણ વધુ સુંદરતા મેળવી શકો છો. બસ આ માટે તમારે રાત્રે યોગ્ય રીતે બદામનો ઉપયોગ કરવો પડશે. માત્ર બદામ જ નહીં, અન્ય 2 વસ્તુઓ ચહેરાને ચમકદાર બનાવી શકે છે. આવો, ચાલો જાણીએ કે ગ્લોઈંગ સ્કિન મેળવવા માટે તમે કયા ઘરગથ્થુ ઉપચારની મદદ લઈ શકો છો.

ચમકતી ત્વચા માટે 4 બદામનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો-

તમારે સવારે 4-5 બદામ પૂરતા પ્રમાણમાં દૂધ સાથે પલાળી રાખવાની છે. રાત્રે આ બદામને છોલીને તેની પેસ્ટ બનાવીને સાફ ચહેરા પર સારી રીતે લગાવો અને સૂઈ જાઓ. બીજા દિવસે સવારે સ્વચ્છ પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો. ચમકતી ત્વચા માટે બદામનો ફેસ પેક પણ સવારે લગાવી શકાય છે.

એલોવેરા ફેસ પેક-

ગ્લોઈંગ સ્કિન માટે એલોવેરા ફેસ પેકનો પણ ઉપયોગ કરી શકાય છે. એલોવેરા જેલમાં સમાન માત્રામાં ગ્લિસરીન મિક્સ કરો. આ પેસ્ટને સારી રીતે મિક્સ કરીને ચહેરા પર લગાવો. 20 મિનિટ સુકાયા બાદ સ્વચ્છ પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો. ચહેરાને ચમકદાર બનાવવાની સાથે ડાઘ-ધબ્બા પણ દૂર થશે.

ઓટ્સ ફેસ પેક-

રાત્રે ઓટ્સ ફેસ પેકનો ઉપયોગ કરીને પણ ગ્લોઇંગ સ્કિન મેળવી શકાય છે. તમારે ફક્ત ઓટ્સ અને મધને મિક્સ કરવાનું છે અને તેને 1 કલાક માટે છોડી દેવાનું છે. સૂતા પહેલા ઓટ્સને ચમચીની મદદથી પીસી લો અને પછી તેને ચહેરા પર લગાવો અને સૂઈ જાઓ. બીજા દિવસે સવારે સ્વચ્છ પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો.

સનસ્ક્રીનનો ઉપયોગ કરો-

તડકાના કારણે એનર્જી, હાઈપર પિગમેન્ટેશન અને ડાર્ક સ્પોટ્સ થઈ જાય છે. આ સિવાય વધુ સમય સુધી તડકામાં રહેવાથી સનબર્નની સમસ્યા થઈ શકે છે. આ સિવાય ત્વચાના કેન્સરનો ભય રહે છે. આ તમામ મુશ્કેલીઓમાંથી દુર રહેવા માટે દરરોજ સન સ્કીન લગાવો.

લેટેસ્ટ ન્યૂઝથી અપડેટ રહેવા માટે અમારી ZATPAT News App ડાઉનલોડ કરો, અમારી સાથે જોડાઓ : facebook | twitter | Youtube| Zatpat News | Telegram | Whatsapp Group

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!